admission2560

ผลการคัดเลือกเข้าศึกษาต่อในระดับอุดมศึกษาของนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6/1

ที่

ชื่อ

คณะ/สาขา

มหาวิทยาลัย/สถาบัน

1

นางสาวณัฐสินี  ทวีทรัพย์สุนทร

คณะวิทยาศาสตร์ สาขาวิชาชีวเคมี

จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย

2

นางสาวบุณฑริกา  เกิดเกียรติขจร

คณะวิทยาศาสตร์ สาขาเทคโนโลยีการอาหาร

จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย

3

นางสาวชาลิสา  งามเบญจวงศ์

คณะพาณิชยศาสตร์และการบัญชี สาขาบริหารธุรกิจ

มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์

4

นางสาวภัคจิรา  ชุณหพงค์พิเชฐ

คณะพาณิชยศาสตร์และการบัญชี หลักสูตรนานาชาติ

มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์

5

นางสาวอนินทิศา  ห้านิรัติศัย

คณะพาณิชยศาสตร์และการบัญชี สาขาการบัญชี

มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์

6

นางสาวณัฐนันท์  กาญจนภิรมย์

คณะวิศวกรรมศาสตร์ สาขาวิศวกรรมซอฟต์แวร์

มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์

7

นางสาวญาณินท์  วสุพรโอฬาร

คณะสังคมวิทยาและมานุษยวิทยา

มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์

8

นางสาวณัฐณิชา  ชิดชนกนารถ

คณะบริหารธุรกิจ สาขาวิชาการจัดการ

มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์

9

นางสาวชนิกานต์  โชติสุต

คณะวิศวกรรมศาสตร์ สาขาวิศวกรรมโยธา

มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์

10

นางสาวธัญจิรา  เทียนทอง

คณะอุตสาหกรรมเกษตร สาขาวิชาวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยีการอาหาร

มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์

11

นางสาวศมนสร  ดำรงทวีศักดิ์

คณะสังคมศาสตร์ สาขาวิชาจิตวิทยาอุตสาหกรรมและองค์การ ภาคพิเศษ

มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์

12

นางสาวสิริกร  โกษีอำนวย

คณะอุตสาหกรรมเกษตร สาขาวิชาวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยีการอาหาร

มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์

13

นางสาวพิมพ์ชนก  จันทราทิพย์

คณะอุตสาหกรรมเกษตร สาขาวิชานวัตกรรมและเทคโนโลยีอุตสาหกรรมเกษตร หลักสูตรนานาชาติ

มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์

14

นางสาวชัญญา  พิชญาสาธิต

คณะทันตแพทยศาสตร์ หลักสูตรนานาชาติ

มหาวิทยาลัยมหิดล

15

นางสาวสุภาสินี  จตุรภัทร

คณะกายภาพบำบัด สาขากายภาพบำบัด

มหาวิทยาลัยมหิดล

16

นางสาวณรนา  อ่อนศรี

คณะกายภาพบำบัด สาขากายภาพบำบัด

มหาวิทยาลัยมหิดล

17

นางสาวกัลยรัตน์  นาวีเรืองรัตน์

คณะสังคมศาสตร์ สาขาวิชาธุรกิจระหว่างประเทศ

มหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ

18

นางสาวบุญญาภา  ธนาดลพิจิต

คณะมนุษยศาสตร์ สาขาวิชาปรัชญาและศาสนา

มหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ

19

นางสาวณัฐชยา  อติแพทย์

คณะนิติศาสตร์

มหาวิทยาลัยแม่ฟ้าหลวง

20

นางสาวเพ็ญประภา  ประคุณหังสิต

คณะมัณฑนศิลป์ สาขาวิชาการออกแบบภายใน

มหาวิทยาลัยศิลปากร

21

นางสาวณัฐชยา  สงบสุข

คณะเภสัชศาสตร์

มหาวิทยาลัยศิลปากร

22

นางสาวณัฐกนก  โภคทรัพย์ไพบูลย์

คณะวิศวกรรมศาสตร์ ภาควิศวกรรมคอมพิวเตอร์ หลักสูตรนานาชาติ

มหาวิทยาลัยเทคโนโลยี

พระจอมเกล้าธนบุรี

23

นางสาวอรณัส  กิมทรง

คณะสถาปัตยกรรมศาสตร์และการออกแบบ สาขาสถาปัตยกรรม

มหาวิทยาลัยเทคโนโลยี

พระจอมเกล้าธนบุรี

24

นางสาวศรินรัตน์  เจริญคุณาสิทธิ์

คณะเทคโนโลยีสารสนเทศ

มหาวิทยาลัยเทคโนโลยี

พระจอมเกล้าธนบุรี

ที่

ชื่อ

คณะ/สาขา

มหาวิทยาลัย/สถาบัน

25

นางสาวไอริณ  ยุกตจรงค์

คณะวิศวกรรมศาสตร์ ภาควิศวกรรมคอมพิวเตอร์หลักสูตรนานาชาติ

มหาวิทยาลัยเทคโนโลยี

พระจอมเกล้าธนบุรี

26

นางสาวพีรดา  มั่นศิลป์

คณะเทคโนโลยีสารสนเทศ สาขาวิทยาการข้อมูลและการวิเคราะห์เชิงธุรกิจ

สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้า เจ้าคุณทหารลาดกระบัง

27

นางสาวพิรญาณ์  น้อมระวี

คณะวิทยาศาสตร์ประยุกต์ สาขาเทคโนโลยีสิ่งแวดล้อม

มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าพระนครเหนือ

28

นางสาวภัทร์กร  จรัสธนกิจ

คณะวิทยาศาสตร์ประยุกต์  สาขาวิทยศาสตร์และเทคโนโลยีทางอาหาร

มหาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าพระนครเหนือ

29

นางสาวพรมณี  อมรวิริยะกุล

คณะทันตแพทยศาสตร์

มหาวิทยาลัยรังสิต

30

นางสาวภัทรภร  ศิริวรรณ

คณะดิจิทัลมีเดียและศิลปะภาพยนตร์ สาขาภาพยนตร์

มหาวิทยาลัยกรุงเทพ

31

นางสาวธัญชนก  ไกรดาราธิกร

วิทยาลัยนานาชาติ สาขาวิชาการค้าระหว่างประเทศและธุรกิจโลจิสติกส์ หลักสูตรนานาชาติ

มหาวิทยาลัยเทคโนโลยี

พระจอมเกล้าพระนครเหนือ

32

นางสาวรสริน  รุ่งอุทัย

คณะบริหารธุรกิจ สาขาการจัดการธุรกิจระหว่างประเทศ หลักสูตรนานาชาติ

สถาบันเทคโนโลยีไทย-ญี่ปุ่น

33

นางสาวนวพรรษ  เจษฎาภัทรกุล

คณะวิศวกรรมศาสตร์ สาขาวิชาวิศวกรรมยานยนต์

สถาบันเทคโนโลยีไทย-ญี่ปุ่น

34

นางสาวสมิตานัน  ธรรมสนอง

คณะบริหารธุรกิจ สาขาการบัญชี

สถาบันเทคโนโลยีไทย-ญี่ปุ่น

35

นางสาวกีรติ  ตั้งจิตรมณีศักดา

Faculty of Mechanical Engineering and Mechatronics

FH Aachen University, Germany

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

ผลการคัดเลือกเข้าศึกษาต่อในระดับอุดมศึกษาของนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6/2

ที่

ชื่อ

คณะ/สาขา

มหาวิทยาลัย/สถาบัน

1

นางสาวรวีพัฒน์  จิวัฒนาสุข

คณะวิทยาศาสตร์ สาขาวิชาพันธุศาสตร์

จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย

2

นางสาวนัชชา  ทั้งบวรพันธุ์

คณะพาณิชยศาสตร์และการบัญชี สาขาการบัญชี

จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย

3

นางสาวกัลยรักษ์  เจริญสุข

คณะครุศาสตร์ สาขาวิชาจิตวิทยาการปรึกษา

การแนะแนวและการศึกษาพิเศษ

จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย

4

นางสาวนันทนัช  สกาวุฒานุเดช

คณะวิทยาศาสตร์ สาขาวิทยาการคอมพิวเตอร์

จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย

5

นางสาวเนตรชนก  ศุภนคร

วิทยาลัยแพทยศาสตร์นานาชาติจุฬาภรณ์

สาขาเทคโนโลยีหัวใจและทรวงอก หลักสูตรนานาชาติ

มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์

6

นางสาวณัท  ครุฑกล่อม

คณะสถาปัตยกรรมศาสตร์และการผังเมือง

สาขาภูมิสถาปัตยกรรม

มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์

7

นางสาวรัชสนันท์  สังฆนาคิน

คณะนิติศาสตร์

มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์

8

นางสาวภัทริณี  ดัชณาภิรมย์

TEP-TEPE, Faculty of Engineering

มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์

9

นางสาวฐานภา  รัตน์ตัญญู

คณะวิทยาศาสตร์ สาขาวิชาจุลชีววิทยา

มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์

10

นางสาวพรหงษ์  วงศ์รัตนโกเมศ

คณะวิศวกรรมศาสตร์ ภาควิชาวิศวกรรมไฟฟ้า

ภาคพิเศษ

มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์

11

นางสาวพิชชากร  เจริญพรอนุกูล

คณะสิ่งแวดล้อม สาขาวิชาวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยีสิ่งแวดล้อม

มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์

12

นางสาวอญานัญ  กรอบมุข

คณะศิลปศาสตร์และวิทยาศาสตร์ สาขาวิชาการบัญชีบริหาร ภาคพิเศษ

มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์

13

นางสาวสุชญา  พงษ์สัตยาพิพัฒน์

คณะเทคนิคการแพทย์ สาขาวิชาเทคนิคการแพทย์

มหาวิทยาลัยมหิดล

14

นางสาวปาลิตา  ณ ถลาง

คณะแพทยศาสตร์ศิริราชพยาบาล สาขาวิชาการแพทย์แผนไทยประยุกต์

มหาวิทยาลัยมหิดล

15

นางสาวมัลลิกา  เลิศสกุลเดช

Bachelor of Science Programs, Applied Mathematics

วิทยาลัยนานาชาติ มหาวิทยาลัยมหิดล(MUIC)

16

นางสาวพิฐชญาณ์  พรพิศาลฉัตร์

Bachelor of Business Administration Programs, International Hospitality Management

วิทยาลัยนานาชาติ มหาวิทยาลัยมหิดล(MUIC)

17

นางสาวชวัลรัตน์  อัศวนภากาศ

คณะกายภาพบำบัด

มหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ

18

นางสาวณิชากร  พิเชียรเสถียร

สำนักวิชาวิทยาศาสตร์สุขภาพ สาขาวิชากายภาพบำบัด

มหาวิทยาลัยแม่ฟ้าหลวง

19

นางสาวณัฐชยา  แม่นปืน

สำนักวิชาวิทยาศาสตร์ สาขาเทคโนโลยีการอาหาร

มหาวิทยาลัยแม่ฟ้าหลวง

20

นางสาวบุษกาญน์  ชาวหัวเวียง

สำนักวิชาอุตสาหกรรมเกษตร สาขาวิชาเทคโนโลยี

การอาหาร

มหาวิทยาลัยแม่ฟ้าหลวง

ที่

ชื่อ

คณะ/สาขา

มหาวิทยาลัย/สถาบัน

21

นางสาวภัทรศยา  วงศ์ชัยศิริกุล

สถาบันวิทยาการหุ่นยนต์ภาคสนาม สาขาวิศวกรรมหุ่นยนต์และระบบอัตโนมัติ

มหาวิทยาลัยเทคโนโลยี

พระจอมเกล้าธนบุรี

22

นางสาวดลญา  วรรณลุกขี

คณะวิศวกรรมศาสตร์ สาขาวิชาวิศวกรรมระบบควบคุมและเครื่องมือวัด

มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรี

23

นางสาวสิริรัตน์  ตันธนาวิภาส

คณะเทคโนโลยีสารสนเทศ

มหาวิทยาลัยเทคโนโลยี

พระจอมเกล้าธนบุรี

24

นางสาวเกวลิน  เกตุมาก

คณะวิศวกรรมศาสตร์ ภาควิชาระบบควบคุมและเครื่องมือวัด (สหกิจศึกษา)

มหาวิทยาลัยเทคโนโลยี

พระจอมเกล้าธนบุรี

25

นางสาวบุณยานุช  มนตรีโชค

คณะวิศวกรรมศาสตร์ ภาควิชาระบบควบคุมและเครื่องมือวัด สาขาวิศวกรรมอัตโนมัติ หลักสูตรนานาชาติ

มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรี

26

นางสาวภัทรพร  ฐิติรัตน์สานนท์

คณะเภสัชศาสตร์ สาขาวิชาเภสัชอุตสาหการ

มหาวิทยาลัยรังสิต

27

นางสาวจัสมิน  กุลาตี

คณะเภสัชศาสตร์ สาขาวิชาเภสัชอุตสาหการ

มหาวิทยาลัยรังสิต

28

นางสาวพรพิชชา  วัฒนชัยมงคล

คณะดิจิทัลมีเดียและศิลปะภาพยนตร์ สาขาภาพยนตร์

มหาวิทยาลัยกรุงเทพ

29

นางสาววรางคณา  จับศรทิพย์

คณะมนุษยศาสตร์และการจัดการการท่องเที่ยว

สาขาวิชาการจัดการธุรกิจสายการบิน

มหาวิทยาลัยกรุงเทพ

30

นางสาวสุวนันท์  ดีสมุทร

คณะบริหารธุรกิจและเศรษฐศาสตร์

มหาวิทยาลัยอัสสัมชัญ

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

ผลการคัดเลือกเข้าศึกษาต่อในระดับอุดมศึกษาของนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6/3

ที่

ชื่อ

คณะ/สาขา

มหาวิทยาลัย/สถาบัน

1

นางสาวอิงค์พิศา  จารุพงษ์สกุล

คณะนิเทศศาสตร์ สาขาการจัดการการสื่อสาร

หลักสูตรนานาชาติ

จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย

2

นางสาวณหทัย  ก่อรักเศวต

คณะพาณิชยศาสตร์และการบัญชี สาขาบริหารธุรกิจ

จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย

3

นางสาวชนัญฐิตา  ฐิติวณิชกุล

คณะพาณิชยศาสตร์และการบัญชี สาขาบริหารธุรกิจ

จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย

4

นางสาวกุลกัญญา  ไทยวุฒินุกุล

คณะสถาปัตยกรรมศาสตร์ สาขาวิชาการออกแบบ

นิเทศศิลป์ หลักสูตรนานาชาติ

จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย

5

นางสาวปาจรีย์ สุขสวัสดิ์

คณะนิติศาสตร์

จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย

6

นางสาววริศรา ปิยะนพรัตน์

คณะนิเทศศาสตร์ สาขาการจัดการการสื่อสาร

หลักสูตรนานาชาติ

จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย

7

นางสาวณัฏฐธิดา  สุวรรณโยธิน

คณะสถาปัตยกรรมศาสตร์และการผังเมือง สาขาการออกแบบและพัฒนาชุมชนเมือง หลักสูตรนานาชาติ

มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์

8

นางสาวนุชวรา วรสิทธิ์

สาขาเทคโนโลยีการจัดการ

สถาบันเทคโนโลยีนานาชาติสิรินธร

มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์

9

นางสาวชนิตสิรี  บัวบูชาชาติ

คณะพาณิชยศาสตร์และการบัญชี สาขาการบัญชี

มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์

10

นางสาวณัฐวดี  อมกฤตสกุลนันท์

วิทยาลัยนวัตกรรม สาขาวิชาการจัดการมรดกวัฒนธรรมและอุตสาหกรรมสร้างสรรค์

มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์

11

นางสาวปณิดา  อุดมศรีสำราญ

สาขาเทคโนโลยีการจัดการ

สถาบันเทคโนโลยีนานาชาติสิรินธร

มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์

12

นางสาวมธุรดา  หนูแก้ว

คณะวารสารศาสตร์และสื่อสารมวลชน

สาขาสื่อมวลชนศึกษา หลักสูตรภาษาอังกฤษ

มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์

13

นางสาวเมธาพร  กิจเจริญวงศ์

วิทยาลัยนานาชาติปรีดี พนมยงค์ สาขาจีนศึกษา หลักสูตรนานาชาติ

มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์

14

นางสาวอติญา  สุขพณิชนันท์

คณะวารสารศาสตร์และสื่อสารมวลชน

สาขาสื่อมวลชนศึกษา หลักสูตรภาษาอังกฤษ

มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์

15

นางสาวภัสร์พร  เกษมบุญชัย

คณะวารสารศาสตร์และสื่อสารมวลชน

สาขาสื่อมวลชนศึกษา หลักสูตรภาษาอังกฤษ

มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์

16

นางสาวดานิษฐ์  สวัสดิ์เมธากุล

คณะพาณิชยศาสตร์และการบัญชี หลักสูตรนานาชาติ

มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์

17

นางสาวอภิสรา ขำละเอียด

คณะวารสารศาสตร์และสื่อสารมวลชน

มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์

18

นางสาวปุณยนุช  พนาสันติภาพ

คณะศิลปศาสตร์

มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์

19

นางสาวพรรษนันท์  พันธ์นาค

คณะนิติศาสตร์ หลักสูตรนานาชาติ

มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์

20

นางสาวจริยาพร  ใคร่ครวญ

คณะศิลปศาสตร์ โครงการเอเชียตะวันออกเฉียงใต้ศึกษา

มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์

ที่

ชื่อ

คณะ/สาขา

มหาวิทยาลัย/สถาบัน

21

นางสาวชนัตฐา  ธรรมศยาธร

คณะเศรษฐศาสตร์

มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์

22

นางสาวพรปวีณ์  มหามิตร

คณะเศรษฐศาสตร์ สาขาวิชาเศรษฐศาสตร์ หลักสูตรภาษาอังกฤษ

มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์

23

นางสาวสิรินันท์  ศิริโชติภากรณ์

คณะมนุษยศาสตร์ สาขาวิชาภาษาอังกฤษ

มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์

24

นางสาวฟ้าใส  ศันสนะพิทุร

คณะเศรษฐศาสตร์ สาขาวิชาเศรษฐศาสตร์ ภาคพิเศษ

มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์

25

นางสาวณัฐวีภรณ์  วนาศรีวิไล

คณะศิลปศาสตร์และวิทยาศาสตร์ สาขาวิชาการจัดการ

มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์

26

นางสาวมนัชญา  เดชธนะสุนทร

Bachelor of Business Administration Programs, International Hospitality Management

วิทยาลัยนานาชาติ มหาวิทยาลัยมหิดล(MUIC)

27

นางสาวฐานัชฌ์  จงฤกษ์งาม

Bachelor of Business Administration Programs, International Hospitality Management

วิทยาลัยนานาชาติ มหาวิทยาลัยมหิดล(MUIC)

28

นางสาวศรุตา  ปิวรบุตร

คณะศิลปกรรมศาสตร์ สาขาทัศนศิลป์

มหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ

29

นางสาวศุภกานต์  ยี่สาคร

คณะเศรษฐศาสตร์

มหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ

30

นางสาวทิชากร  พรพัชรพงศ์

วิทยาลัยนวัตกรรมสื่อสารสังคม สาขานวัตกรรมสื่อสาร เอกการสื่อสารเพื่อการท่องเที่ยว

มหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ

31

นางสาวจิรัชญา  พันธ์พา

คณะมนุษยศาสตร์ สาขาภาษาเพื่ออาชีพ

หลักสูตรนานาชาติ

มหาวิทยาลัยศรีนคริทรวิโรฒ

32

นางสาวแพรวา  โพธิ์เจริญ

คณะศิลปกรรมศาสตร์ สาขาทัศนศิลป์-การออกแบบเครื่องประดับ

มหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ

33

นางสาวรมิดา  ชิวค้า

คณะเศรษฐศาสตร์

มหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ

34

นางสาวอัญชิษฐา   สินธุฉาย

คณะสังคมศาสตร์ สาขาวิชาการท่องเที่ยวและ

การโรงแรม

มหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ

35

นางสาวชยุดา  วงศ์กลธูต

วิทยาลัยนวัตกรรมสื่อสารสังคม สาขานวัตกรรมสื่อสาร เอกการสื่อสารเพื่อการท่องเที่ยว

มหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ

36

นางสาวบงกชกร  อัศวธีระเสถียร

คณะอักษรศาสตร์ สาขาวิชาเอเชียศึกษา

มหาวิทยาลัยศิลปากร

37

นางสาวณัฐกฤตา  จันสำราญ

สถาบันวาแตล สาขาการจัดการโรงแรม

หลักสูตรนานาชาติ

มหาวิทยาลัยศิลปากร

38

นางสาวนรรัตน์  ธรภาพพิศาล

สถาบันวาแตล สาขาการจัดการโรงแรม

หลักสูตรนานาชาติ

มหาวิทยาลัยศิลปากร

39

นางสาวฐิติรัตน์  ปักปิ่นเพชร

สถาบันวาแตล สาขาการจัดการโรงแรม

หลักสูตรนานาชาติ

มหาวิทยาลัยศิลปากร

40

นางสาวอรชพร  ชุณหพงค์พิเชฐ

วิทยาลัยนานาชาติ หลักสูตรบริหารธุรกิจ สาขาวิชาการจัดการตลาดและกิจกรรมสันทนาการ

มหาวิทยาลัยศิลปากร

ที่

ชื่อ

คณะ/สาขา

มหาวิทยาลัย/สถาบัน

41

นางสาววีว่าร์  วิสารทานนท์

คณะเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร

สาขาวิชานิเทศศาสตร์

มหาวิทยาลัยศิลปากร

42

นางสาวธัญญ์ฐิตา  ศรียรรยงค์

คณะมัณฑนศิลป์ สาขาออกแบบเครื่องแต่งกาย

 

มหาวิทยาลัยศิลปากร

43

นางสาวพัทธนันท์  วุฒิวงศ์ภักดี

คณะบริหารธุรกิจ สาขาวิชาการบัญชี

มหาวิทยาลัยเทคโนโลยี

พระจอมเกล้าพระนครเหนือ

44

นางสาวธนัชพร  ช่างทำ

คณะสถาปัตยกรรมและการออกแบบ

สาขาออกแบบภายใน

มหาวิทยาลัยเทคโนโลยี

พระจอมเกล้าพระนครเหนือ

45

นางสาววรนุช  เหมสูงเนิน

คณะครุศาสตร์ สาขาการศึกษาปฐมวัย

มหาวิทยาลัยราชภัฏ

สวนสุนันทา

46

นางสาวอลิษา  ทิมัน

คณะนิเทศศาสตร์ สาขาวิชาโฆษณา

มหาวิทยาลัยกรุงเทพ

47

นางสาวนลพรรณ  วรรณวิสูตร

School of Communication, Communications

Sogang University, Seoul South Korea

48

นางสาวรมิดา  หัตถเจริญกิจ

School of Business Administration

South China University of Technology, China

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

ผลการคัดเลือกเข้าศึกษาต่อในระดับอุดมศึกษาของนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6/4

ที่

ชื่อ

คณะ/สาขา

มหาวิทยาลัย/สถาบัน

1

นางสาวพริมา  ศิริวสุนธรา

คณะนิเทศศาสตร์

จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย

2

นางสาวจันทนี  ดาวเรือง

คณะนิเทศศาสตร์ สาขาการจัดการการสื่อสาร

หลักสูตรนานาชาติ

จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย

3

นางสาววรันทร  ปราณธนชัย

คณะนิติศาสตร์

จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย

4

นางสาวนัทธมน  ครองสิริวัฒน์

วิทยาลัยนวัตกรรม สาขาวิชานวัตกรรมการบริหาร หลักสูตรนานาชาติ

มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์

5

นางสาวชิดชนก  วัชรเทศ

คณะนิติศาสตร์

มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์

6

นางสาวธนัญญา  ชัยพันธ์

คณะวารสารศาสตร์และสื่อสารมวลชน

สาขาสื่อมวลชนศึกษา หลักสูตรภาษาอังกฤษ

มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์

7

นางสาวณัฐณิชา  เดชมณีธรชัย

คณะศิลปศาสตร์ โครงการสื่อสารภาษาอังกฤษเชิงธุรกิจ หลักสูตรนานาชาติ

มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์

8

นางสาวสิราภา  วุฒิจักรกุล

วิทยาลัยนวัตกรรม สาขาวิชานวัตกรรมการบริการ หลักสูตรนานาชาติ

มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์

9

นางสาวกีรติ  อัครจรูญวงศ์

วิทยาลัยสหวิทยาการ สาขาวิชาปรัชญา การเมือง และเศรษฐศาสตร์ ภาคพิเศษ

มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์

10

นางสาวธีราภรณ์  ค่อยประเสริฐ

คณะสังคมสงเคราะห์

มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์

11

นางสาวอินทิรา  อัศวพรรค

คณะศิลปศาสตร์ สาขาวิเทศคดีศึกษา (อาเซียน-จีน) หลักสูตรนานาชาติ

มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์

12

นางสาวภัทรวรรณ  แช่มช้อย

คณะศิลปศาสตร์ โครงการเอเชียตะวันออกเฉียงใต้ศึกษา

มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์

13

นางสาวภัทรวดี เอื้ออุมากุล

คณะศิลปศาสตร์และวิทยาศาสตร์ สาขาวิชาการจัดการโรงแรมและท่องเที่ยว

มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์

14

นางสาวพรญาณี  งามจรัสฤทัย

คณะมนุษยศาสตร์ สาขาจีนธุรกิจ

มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์

15

นางสาววนัชยา  สกุลเลิศวิทยา

Bachelor of Business Administration Programs, International Hospitality Management

วิทยาลัยนานาชาติ มหาวิทยาลัยมหิดล(MUIC)

16

นางสาวพรสินี  อัจฉริยพฤกษ์

Bachelor of Business Administration Programs, Business Economics

วิทยาลัยนานาชาติ มหาวิทยาลัยมหิดล(MUIC)

17

นางสาววิลดา  พึ่งพรสวรรค์

Bachelor of Business Administration Programs, International Business

วิทยาลัยนานาชาติ มหาวิทยาลัยมหิดล(MUIC)

18

นางสาวนิชาภา  เลิศอุดมมงคล

คณะศิลปกรรมศาสตร์ สาขาการออกแบบทัศนศิลป์ เอกการออกแบบการสื่อสาร

มหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ

ที่

ชื่อ

คณะ/สาขา

มหาวิทยาลัย/สถาบัน

19

นางสาวอิสริยาภรณ์  โพธิ์ทอง

วิทยาลัยนวัตกรรมสื่อสารสังคม สาขานวัตกรรมสื่อสาร หลักสูตร 2 ภาษา เอกการสื่อสารเพื่อสุขภาพ

มหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ

20

นางสาววิมลสิริ  ซีกเพชรทอง

วิทยาลัยนานาชาติเพื่อศึกษาความยั่งยืน สาขาการจัดการการท่องเที่ยวอย่างยั่งยืน หลักสูตรนานาชาติ

มหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ

21

นางสาวนันทลักข์  วรรณวรวิทย์

วิทยาลัยนานาชาติเพื่อศึกษาความยั่งยืน สาขาการจัดการการท่องเที่ยวอย่างยั่งยืน หลักสูตรนานาชาติ

มหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ

22

นางสาววาสิตา  สุวรรณโยธิน

วิทยาลัยนานาชาติเพื่อศึกษาความยั่งยืน สาขาการจัดการการท่องเที่ยวอย่างยั่งยืน หลักสูตรนานาชาติ

มหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ

23

นางสาวพรรณนันท์ กระบวนรัตน์กุล

คณะวิศวกรรมศาสตร์และเทคโนโลยีอุตสาหกรรม

สาขาธุรกิจวิศวกรรม

มหาวิทยาลัยศิลปากร

24

นางสาวนัชชาภา  นุ่มประสงค์

สำนักวิชาจีนวิทยา สาขาวิชาภาษาและวัฒนธรรมจีน

มหาวิทยาลัยแม่ฟ้าหลวง

25

นางสาวบุณยานุช  บุญลือ

คณะวิจิตรศิลป์ สาขาวิชาศิลปะการถ่ายภาพ

มหาวิทยาลัยเชียงใหม่

26

นางสาวชลิตา  สกุลคุณาทิพย์

คณะสถาปัตยกรรมศาสตร์ สาขาวิชาการถ่ายภาพ

สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหารลาดกระบัง

27

นางสาวเกศมณี  แซ่ตั๊น

วิทยาลัยนานาชาติ สาขาวิชาการค้าระหว่างประเทศและธุรกิจโลจิสติกส์ หลักสูตรนานาชาติ

มหาวิทยาลัยเทคโนโลยี

พระจอมเกล้าพระนครเหนือ

28

นางสาวกรกมล  โชคดุรงค์

คณะเทคโนโลยีสื่อสารมวลชน สาขาเทคโนโลยีสื่อดิจิทัล

มหาวิทยาลัยเทคโนโลยี

ราชมงคลธัญบุรี

29

นางสาวจุฬารัตน์  บุญแก้ว

B.A. (Hotel and Hospitality management) major Restaurant Business

มหาวิทยาลัยราชภัฏ

สวนสุนันทา

30

นางสาวปานวาด  ไชยดิษฐ

คณะนิเทศศาสตร์ สาขาภาพยนตร์

มหาวิทยาลัยรังสิต

31

นางสาวแพรพลอย  บุญอยู่

คณะการสร้างเจ้าของธุรกิจและการบริหารกิจการ

มหาวิทยาลัยกรุงเทพ

32

นางสาวรัศมิ์อาภา  อัศวดำรงชัย

คณะดิจิทัลมีเดียและศิลปะภาพยนตร์ สาขาภาพยนตร์

มหาวิทยาลัยกรุงเทพ

33

นางสาวธัณย์นิชา  ประดิษฐ์ธนรัฐ

คณะบริการธุรกิจระหว่างประเทศ

มหาวิทยาลัยกรุงเทพ

34

นางสาวฉัตรกุล  วิสุทธิสระ

หลักสูตรดุริยางคศาสตร์บัณฑิต

สถาบันดนตรีกัลยาณิวัฒนา

1480410
Today
Yesterday
This Week
Last Week
This Month
Last Month
All days
160
538
698
1471094
14107
32195
1480410

Your IP: 3.214.184.196
Server Time: 2019-10-14 16:38:00
SF night 2014
Capture_2014_06_23_13_28_56_144
SF night 2014
SF night 2014
Capture_2014_06_23_13_37_37_77
SF night 2014